Maglagay ng Ekwasyon o Problema
Hindi nakikita ang input ng camera!

Solusyon - Pangkabuuang probabilidad sa standard normal na distribusyon

Pangkabuuang probabilidad 100%
100%

Hakbang-sa-hakbang na paliwanag

1. Alamin ang pangkabuuang probabilidad ng mga halaga ng z-score hanggang sa 155

Higit sa 99.9% ng oras, ang data na may karaniwang normal na distribusyon ay nasa loob ng dagdag o bawas na 3.9 standard deviations ng mean.

Ang pangkabuuang probabilidad ng mga halaga hanggang sa 155 ay 1.
p(x<155)=1
Ang pangkabuuang probabilidad na x<155 ay 100%

2. Hanapin ang cumulative na probablidad ng mga halaga ng z-scores na mas mataas kaysa sa 155

Ang pambuong probabilidad ng mga halaga na mas malaki kaysa sa 155 ay 0.

p(x>155)=0
Ang pambuong probabilidad ng x>155 ay 0%

3. Hanapin ang cumulative na probablidad ng mga halaga ng z-scores hanggang sa 65

Mahigit sa 99.9% ng oras, ang data na may pamantayang normal na pamamahagi ay nasa loob ng plus o minus 3.9 na pamantayang paglilinaw ng mean.

Ang cumulative na probablidad ng mga halaga hanggang sa 65 ay 1.
p(x<65)=1
Ang cumulative na probablidad na x<65 ay 100%

4. Kalkulahin ang cumulative na probablidad ng mga halaga na mas mataas kaysa sa 155 at mas mababa kaysa sa 65

Idagdag ang cumulative probability ng lugar sa kanan ng mas mataas na z-score (lahat sa kanan ng 155) sa cumulative probability ng lugar sa kaliwa ng mas mababang z-score (lahat sa kaliwa ng 65):

0+1=1
p(65>x>155)=1
Ang cumulative probability na65>x>155ay100%



Bakit kailangan matutuhan ito

Bakit matutunan ito