Maglagay ng Ekwasyon o Problema
Hindi nakikita ang input ng camera!

Solusyon - Pangkabuuang probabilidad sa standard normal na distribusyon

Pangkabuuang probabilidad 100%
100%

Hakbang-sa-hakbang na paliwanag

1. Alamin ang pangkabuuang probabilidad ng mga halaga ng z-score hanggang sa 6,667

Higit sa 99.9% ng oras, ang data na may karaniwang normal na distribusyon ay nasa loob ng dagdag o bawas na 3.9 standard deviations ng mean.

Ang pangkabuuang probabilidad ng mga halaga hanggang sa 6,667 ay 1.
p(z<6,667)=1
Ang pangkabuuang probabilidad na z<6,667 ay 100%

2. Hanapin ang cumulative na probablidad ng mga halaga ng z-scores na mas mataas kaysa sa 6,667

Ang pambuong probabilidad ng mga halaga na mas malaki kaysa sa 6,667 ay 0.

p(z>6667)=0
Ang pambuong probabilidad ng z>6667 ay 0%

3. Hanapin ang cumulative na probablidad ng mga halaga ng z-scores hanggang sa 6

Mahigit sa 99.9% ng oras, ang data na may pamantayang normal na pamamahagi ay nasa loob ng plus o minus 3.9 na pamantayang paglilinaw ng mean.

Ang cumulative na probablidad ng mga halaga hanggang sa 6 ay 1.
p(z<6)=1
Ang cumulative na probablidad na z<6 ay 100%

4. Kalkulahin ang cumulative na probablidad ng mga halaga na mas mataas kaysa sa 6,667 at mas mababa kaysa sa 6

Idagdag ang cumulative probability ng lugar sa kanan ng mas mataas na z-score (lahat sa kanan ng 6,667) sa cumulative probability ng lugar sa kaliwa ng mas mababang z-score (lahat sa kaliwa ng 6):

0+1=1
p(6>z>6667)=1
Ang cumulative probability na6>z>6667ay100%



Bakit kailangan matutuhan ito

Bakit matutunan ito